Tasirin Motoci marasa daidaituwaRotorsakan Ingantattun Motoci
Menene illarrotorrashin daidaituwa akan ingancin mota? Editan zai bincika matsalolin girgiza da hayaniya da suka haifarrotorrashin daidaituwa na inji.
Dalilan da ba daidai ba na girgiza na'ura mai juyi: rashin daidaituwa a yayin masana'antu, wuce gona da iri na ƙura da aka haifar yayin aiki na dogon lokaci, lankwasa igiya da ke haifar da damuwa ta thermal yayin aiki, nauyin da bai dace ba wanda ya haifar da ƙaurawar thermal na na'urorin na'ura mai juyi, nakasawa ko eccentricity lalacewa ta hanyar centrifugal karfi. na'urorin haɗi na rotor, lankwasa igiya da ke haifar da ƙarfin waje (maras kyau bel, gears, madaidaiciyar haɗin gwiwa, da sauransu), lankwasa igiya da ke haifar da rashin kyawun na'urori masu ɗaukar hoto (daidaicin shaft ko kulle), ko nakasar ciki na bearings.
Yadda ake dannerotorrashin daidaituwa: kula da shi a cikin rashin daidaituwa da aka yarda, inganta matsananciyar matsananciyar ƙarfi tsakanin shaft da baƙin ƙarfe, da haɓaka ƙira don nau'ikan haɓakar thermal. Inganta ƙarfin ƙira ko haɗuwa, gyare-gyaren ƙirar ƙarfin shaft, canjin nau'in haɗaɗɗen igiya, gyara madaidaiciyar haɗin kai zuwa tsakiya, rigakafin karkacewa tsakanin ƙarshen fuska da sashin haɗe-haɗe ko kulle goro.
Abubuwan da ke haifar da rashin jin daɗi da ƙararrawa a cikin bearings sun haɗa da lalacewa na ciki zuwa ga bearings, ƙaƙƙarfan girgizawa a cikin jagorancin axial na bearings, tashin hankali na tsarin rawar jiki wanda ya hada da kullun axial spring akai-akai da kuma rotor taro; Rashin maƙarƙashiya da ƙyalli mai lalacewa ta hanyar jujjuyawar silinda ko manyan ɗigon ƙwallon ƙafa mai tsayi.
Maye gurbin bearings: Aiwatar da preload na axial spring preload mai dacewa don canza izinin ɗaukar nauyi, zaɓi mai laushi mai laushi ko mai mai tare da kyakkyawan aiki mai ƙarancin zafin jiki, da rage raguwar saura (ku kula da lamuran tashin zafin jiki).
RotorHanyar daidaita ma'auni mai ƙarfi: Bayan ma'aunin ma'auni mai ƙarfi narotorna injin ma'auni mai ƙarfi, ana iya daidaita rotor da sarrafa shi ta amfani da hanyar ma'aunin nauyi da hanyar cire nauyi kamar yadda ake buƙata. Abin da ake kira hanyar ma'aunin nauyi yana nufin shigar da ma'aunin gyare-gyare a cikin kishiyar rashin daidaituwa. Hanyoyin da aka saba amfani da su sun haɗa da walda, siyarwa, riveting, screwing, da tubalan nauyi. Hanyar cire nauyin nauyi ya ƙunshi cire wani nau'i na nauyin nauyi a cikin hanyar da ba ta dace ba. Hanyoyin da aka saba amfani da su sun haɗa da gundura, hakowa, chiseling, niƙa, niƙa, da sauransu.
Lokacin aikawa: Oktoba-24-2023