1. Farawa kai tsaye
Farawa kai tsaye shine tsarin haɗa kai tsayestatornaɗewa na waniinjin lantarkizuwa ga samar da wutar lantarki da farawa a kan ƙarfin lantarki mai ƙima. Yana da halaye na ƙarfin farawa mai girma da gajeren lokacin farawa, kuma shine hanya mafi sauƙi, mafi araha, kuma mafi aminci. Lokacin farawa a kan cikakken ƙarfin lantarki, wutar lantarki tana da yawa kuma ƙarfin farawa ba ta da girma, wanda ke sa ta zama mai sauƙin aiki da sauri don farawa. Duk da haka, wannan hanyar farawa tana da manyan buƙatu don ƙarfin grid da kaya, kuma galibi ya dace da injinan farawa ƙasa da 1W.
2.Farawar juriyar jerin motoci
Fara juriyar jerin motoci hanya ce ta rage farawar ƙarfin lantarki. A lokacin fara aiki, ana haɗa resistor a jere a cikin da'irar lanƙwasa stator. Lokacin da wutar lantarki ta fara aiki ta ratsa, ana samar da raguwar ƙarfin lantarki akan resistor, wanda ke rage ƙarfin lantarki da ake amfani da shi a kan resistor ɗin.statorlanƙwasawa. Wannan zai iya cimma burin rage wutar lantarki ta farawa.
3. Fara na'urar canza wutar lantarki mai haɗa kai
Amfani da rage ƙarfin lantarki mai yawa na na'urar canza wutar lantarki ta atomatik ba wai kawai zai iya biyan buƙatun farawa daban-daban na kaya ba, har ma zai iya samun babban ƙarfin farawa. Hanya ce ta fara rage ƙarfin lantarki da aka saba amfani da ita don fara manyan injinan ƙarfin aiki. Babban fa'idarsa ita ce ƙarfin farawa yana da girma. Lokacin da famfon da ke lanƙwasa ya kai kashi 80%, ƙarfin farawa zai iya kaiwa kashi 64% na ƙarfin farawa kai tsaye, kuma ƙarfin farawa za a iya daidaita shi ta hanyar famfon. Asusun hukuma "Littattafan Injiniyan Injiniya", tashar mai ta injiniya!
4. Fara Rage Matsi na Tauraro Delta
Don injin mara daidaituwa na keji na squirrel tare da aiki na yau da kullunstatornaɗewa da aka haɗa ta hanyar alwatika, idan an haɗa naɗewar stator a siffar tauraro yayin farawa sannan a haɗa ta a siffar alwatika bayan farawa, zai iya rage wutar lantarki ta farawa da rage tasirinta akan grid ɗin wutar lantarki. Wannan hanyar farawa ana kiranta da farawa ta hanyar rage matsa lamba ta tauraron delta, ko kuma kawai farawa ta hanyar tauraron delta (y&starting).
Lokacin amfani da hanyar fara tauraron delta, wutar farawa tana da kashi ɗaya bisa uku kawai na hanyar fara kai tsaye ta asali ta amfani da hanyar haɗin alwatika. A lokacin fara tauraron delta, wutar farawa tana da sau 2-2.3 kawai. Wannan yana nufin cewa lokacin amfani da fara tauraron delta, ƙarfin farawa kuma yana raguwa zuwa kashi ɗaya bisa uku na abin da yake lokacin farawa kai tsaye ta amfani da hanyar haɗin alwatika.
Ya dace da yanayi inda babu kayan aiki ko kayan aiki masu sauƙi. Kuma idan aka kwatanta da kowane injin fara amfani da injin, tsarinsa shine mafi sauƙi kuma farashinsa ma shine mafi arha.
Bugu da ƙari, hanyar farawa ta star delta tana da fa'ida, wanda shine lokacin da nauyin ya yi sauƙi, zai iya ba wa injin damar aiki a ƙarƙashin hanyar haɗin taurari. A wannan lokacin, ana iya daidaita ƙarfin juyi da nauyin da aka ƙayyade, wanda zai iya inganta ingancin motar da kuma adana amfani da wutar lantarki.
5. Farawar mai canza mita (farawa mai laushi)
Mai sauya mitar ita ce na'urar sarrafa mota mafi ci gaba a fannin fasahar zamani, cikakken aiki, kuma mai inganci a fannin sarrafa mota. Yana daidaita gudu da karfin injin ta hanyar canza mitar wutar lantarki. Saboda shigar fasahar lantarki ta wutar lantarki da fasahar kwamfuta ta microcomputer, farashin yana da yawa kuma buƙatun masu fasaha na gyara suma suna da yawa. Saboda haka, ana amfani da shi galibi a fannoni da ke buƙatar daidaita gudu da buƙatun sarrafa gudu mai yawa.
Lokacin Saƙo: Satumba-15-2023